Home ข่าวสารสมาคม ประกาศรายชื่อสมาชิกทีส่งเอกสารสมัครขอรับทุนการศึกษาซีพีเพื่อยุวชนครอบครัวคนข่าว(ผลการคัดเลือกรอบแรก)

ประกาศรายชื่อสมาชิกทีส่งเอกสารสมัครขอรับทุนการศึกษาซีพีเพื่อยุวชนครอบครัวคนข่าว(ผลการคัดเลือกรอบแรก)

by admin
69 views

ตามที่ทาง เครือเจริญโภคภัณฑ์ และ  สมาคมผู้สื่อข่าวเศรษฐกิจ จัดโครงการมอบทุน “ทุนการศึกษาซีพีเพื่อยุวชนครอบครัวคนข่าว” ให้กับสมาชิกสมาคมฯ ตั้งแต่ระดับชั้นอนุบาล ประถมศึกษา มัธยมศึกษา อุดมศึกษา  ทางสมาคมฯ ได้นำส่งเอกสารทั้ง 33 คนให้กับทางคณะกรรมการของทางเครือซีพีตัดสินและคัดเลือกต่อไป หากทางสมาคมฯทราบรายชื่อผู้ผ่านเกณฑ์การคัดเลือกในรอบสุดท้าย ทางสมาคมฯจะแจ้งให้ทราบในลำดับถัดไป

ระดับอนุบาล  6  คน

No. สังกัด ชื่อ-สกุลสมาชิก ชื่อ-สกุลบุตร-ธิดา ระดับชั้น
1. นสพ.The power Network เมธวิน  กลิ่นทอง ด.ช. นวิน  กลิ่นทอง อ.3
2. นสพ.ประชาชาติธุรกิจ อำนาจ  ดิสสขำ ด.ญ. ณ นารา ดิสขำ อ.
3. นิตยสาร Stock Review นภาพร  ถนอมเลี้ยง ด.ช.ณัฐพัชร์ ถนอมเลี้ยง อ.2
4. นสพ.ฐานเศรษฐกิจ นิธโจนน์  เกิดบุญภานุวัฒน์ ด.ช.ชยพล เกิดบุญภานุวัฒน์ อ.2
5. นสพ.ข่าวหุ้นธุรกิจ ธัญญารัตน์ มาลียัน ด.ญ. ภัสน์นลิน เริงสมุทร์ อ. 2
6. นสพ.กรุงเทพธุรกิจ วิชชุลดา  ภักดีสุวรรณ ด.ช. ปิยพัฒน์  อุดมพงษ์ อ.3

ระดับประถมศึกษา   10  คน

No. สังกัด ชื่อ-สกุลสมาชิก ชื่อ-สกุลบุตร-ธิดา ระดับชั้น
1. โทรทัศน์ช่อง 8 เทพกิจ  ฉัตรสุริยาวงศ์ ด.ญ.พิชาริณีย์  ฉัตรสุริยาวงศ์ ป.5
2. สำนักข่าวไทย ณรงค์   จันทร์ทอง ด.ญ. ศุภพิชญ์   จันทร์ทอง ป.4
3. นสพ.ทันหุ้น พุฒธิธาดา  ศิรินันทวิทยา ด.ช. ศีลฉัตร ศิรินันทวิทยา ป.3
4. โทรทัศน์ Nation TV ศุภวรรณ วราภรณ์ โต๋ห์ ด.ญ.เฌอเบลล์ วราภรณ์ โต๋ห์ ป. 1
5. โทรทัศน์ TNN 16 ปัทมา  สุทธิประทีป ด.ญ. ณัฐริชา  อธิกุลสินธ์ ป. 4
6. กรมประชาสัมพันธ์ จินตนา  ทิพยรัตน์กุล ด.ญ. จิรากุลณัฐ ทิพยรัตน์กุล ป.5
7. นสพ.กรุงเทพธุรกิจ ยุพิน  พงษ์ทอง ด.ญ.ภัทราภรณ์  พงษ์ทอง ป.5
8. นสพ.พิมพ์ไทย มยุรี  ริดมัด ด.ญ.กานต์ธิดา  ริดมัด ป.5
9. โทรทัศน์ช่อง 7 มยุรี ไพบูลย์กุลกร ด.ญ. ปารย์วฤณ  ชูมิตร ป.5
10 นิตยสาร Condo guide กรันย์   สุริวงค์ ด.ช. กณิศ  สุริวงค์ ป. 6

ระดับมัธยมศึกษา   9  คน

No. สังกัด ชื่อ-สกุลสมาชิก ชื่อ-สกุลบุตร-ธิดา ระดับชั้น
1. นสพ.ฐานเศรษฐกิจ ชาญวิทย์  อินยันญะ น.ส. ญาตาวี   อินยันญะ ม. 6
2. โทรทัศน์ PPTV ณฐา  พงษ์ศาศวัต นายธนกฤต  จิรอนันตกุล ม.6
3. นพส.กรุงเทพธุรกิจ กัญณัฏฐ์  บุตรดี นายธีรภัทร  ศรีพารัตน์ ม.4
4. เว็บไซต์ยุทธศาสตร์ออนไลน์ สุเมธ   จันสุตะ ด.ญ. กวิตา  จันสุตะ ม.1
5. นสพ.กรุงเทพธุรกิจ สุพรรณี  จิวสรัสรงค์ น.ส.พรกนก  พุฒพิสุทธิ์ ม. 3
6. โทรทัศน์ช่อง 5 วิวัฒน์  จันทสุวรรณโณ ด.ช.ปัณณธร  จันทสุวรรณโณ ม.2
7. “………………….” พิมพินี  ช้างหลำ ด.ญ. ณฐศรันต์  ช้างหลำ ม.3
8. นสพ.คอหุ้น พิพัฒน์  นวสวัสดิ์ ด.ญ.ภิรญา  นวสวัสดิ์ ม.2
9. นสพ.ผู้จัดการ 360 องศา นงวดี  ถนิมมาลย์ นายปารมี  เสริม ม.6

ระดับอุดมศึกษา  8  คน

No. สังกัด ชื่อ-สกุลสมาชิก ชื่อ-สกุลบุตร-ธิดา ระดับชั้น
1. โทรทัศน์ช่อง 5 สุทธิวรรณ  ช่วยบำรุง น.ส.ปิยา ช่วยบำรุง ชั้นปีที่3
2. นสพ.ประชาชาติธุรกิจ สาโรจน์  มณีรัตน์ นายต่อสกุล  มณีรัตน์ ชั้นปีที่3
3. “………………………….” สมปอง  แจ่มเกาะ นายปพนวิชญ์  แจ่มเกาะ ชั้นปีที4
4. นิตยสาร Condo guide พชร  อึ่งทอง น.ส. วริศรา  อึ่งทอง
5. สำนักข่วไทยมุง ปัญญา  อินลา น.ส. ศุภาพิชญ์   อินลา ชั้นปีที่ 2
6. สำนักข่าวไทยพับลิก้า กมล  ชวาลวิทย์ นายภูมิ  ชวาลวิทย์ ชั้นปีที 3
7. เว็บไซต์ Innolifethailand สุริยะ  คชินทร นายภูมิรพี  คชินทร ชั้นปีที่ 1
8. นสพ.กรุงเทพธุรกิจ สรัญญา  จันทร์สว่าง นายทรงชัย  จันทร์สว่าง