Home ข่าวสารสมาคม ประกาศรายชื่อสมาชิกได้รับคัดเลือกชิงทุนรอบแรก “ทุนการศึกษาซีพีเพื่อยุวชนครอบครัวคนข่าว”

ประกาศรายชื่อสมาชิกได้รับคัดเลือกชิงทุนรอบแรก “ทุนการศึกษาซีพีเพื่อยุวชนครอบครัวคนข่าว”

by admin
398 views

ตามที่ทาง เครือเจริญโภคภัณฑ์ ร่วมกับ สมาคมผู้สื่อข่าวเศรษฐกิจ จัดโครงการมอบทุน “ทุนการศึกษาซีพีเพื่อยุวชนครอบครัวคนข่าว” ให้กับสมาชิกสมาคมฯ ตั้งแต่ระดับชั้นอนุบาล ประถมศึกษา มัธยมศึกษา อุดมศึกษา มีรายชื่อผู้ที่ผ่านเกณฑ์การคัดเลือกรอบแรกดังต่อไปนี้ หากทางสมาคมฯทราบรายชื่อผู้ผ่านเกณฑ์การคัดเลือกในรอบสุดท้าย ทางสมาคมฯจะแจ้งให้ทราบในลำดับถัดไป

รายชื่อสมาชิกชิงทุน “ทุนการศึกษาซีพีเพื่อยุวชนครอบครัวคนข่าว”

ระดับอนุบาล  4  คน

No. สังกัด ชื่อ-สกุลสมาชิก ชื่อ-สกุลบุตร-ธิดา
1. นสพ.The power Network เมธวิน  กลิ่นทอง ด.ช. นวิน  กลิ่นทอง
2. วิทยุครอบครัวข่าว ฐิติกร ทิพย์มณเฑียร ด.ญ. ฐิตราภรณ์  ทิพย์มณเฑียร
3. นิตยสาร Stock Review นภาพร  ถนอมเลี้ยง ด.ช.ณัฐพัชร์ ถนอมเลี้ยง
4. นสพ.กรุงเทพธุรกิจ วิชชุลดา   ภักดีสุวรรณ ด.ช.ปิยพัฒน์  อุดมพงษ์

ระดับประถมศึกษา   9  คน

No. สังกัด ชื่อ-สกุลสมาชิก ชื่อ-สกุลบุตร-ธิดา
1. สำนักข่าวอีไฟแนนซ์ไทย อนุรักษ์  ลีประเสิรฐสุนทร ด.ญ.ฌานภัสสร ลีประเสิรฐสุนทร
2. นสพ.แนวหน้า ภาคภูมิ  ภู่กาญจน์ ด.ญ.ภูฟ้า   ภู่กาญจน์
3. สำนักข่าวอีไฟแนนซ์ไทย จารุวรรณ  เอี่ยมยิ่งพานิช ด.ญ. อิสรีย์  เอี่ยมยิ่งพานิช
4. www.AEC10NEWS.com สุเมธ จันสุตะ ด.ญ. กวิตา  จันสุตะ
5. นิตยสาร Money Life ปฏิภาณ ศรีสังวาล ด.ช.ก้าวกล้า  ศรีสังวาล
6. นสพ.ข่าวหุ้นธุรกิจ ศิริวรรณ ศรีเอี่ยมจันทร์ ด.ญ.กานต์พิชชา  จันทร์ละมูล
7. นสพ.กรุงเทพธุรกิจ ยุพิน  พงษ์ทอง ด.ญ.ภัทราภรณ์  พงษ์ทอง
8. นสพ.พิมพ์ไทย มยุรี  ริดมัด ด.ญ.กานต์ธิดา  ริดมัด
9. โทรทัศน์ช่อง 8 เทพกิจ  ฉัตรสุริยาวงศ์ ด.ญ.พิชาริณีย์  ฉัตรสุริยาวงศ์

ระดับมัธยมศึกษา   12  คน

No. สังกัด ชื่อ-สกุลสมาชิก ชื่อ-สกุลบุตร-ธิดา
1. วารสารพลังงานทางเลือก สุริยะ  คชินทร นายภูมิรพี  คชินทร
2. โทรทัศน์ PPTV ณฐา  พงษ์ศาศวัต นายธนกฤต  จิรอนันตกุล
3. นิตยสาร Logistics Time ธนัช  แสงศรี ด.ญ.ธนัชนก  แสงศรี
4. นสพ.บ้านเมือง สลักจิตร  ผิวพรรณ์ ด.ญ.ศศิวิมล  เมฆชัยภักดี
5. นสพ.ผู้จัดการรายวัน 360 สุพร แซ่ตั้ง ด.ช.วิริทธิ์พล นาฎกระสูตร
6. โทรทัศน์ช่อง 5 มาทินี  จันทสุวรรณโณ ด.ช.ปัณณธร  จันทสุวรรณโณ
7. “………………….” พิมพินี  ช้างหลำ นายนราวิชญ์  ช้างหลำ
8. โทรทัศน์ไทยพีบีเอส ลักขณา  หมานระเด่น นายภูธเนศ  ตันเจริญ
9. นสพ.โพสต์ทูเดย์ เกียรติศักดิ์  ผิวเกลี้ยง นายจิรภัทร  ผิวเกลี้ยง
10. กรมประชาสัมพันธ์ อโนชา  อู่สุวรรณ ด.ญ.ศศภิษฐา  เคารพคุณ
11. นสพ.คอหุ้น พิพัฒน์  นวสวัสดิ์ ด.ญ.ภิรญา  นวสวัสดิ์
12. นสพ.ผู้จัดการรายวัน 360 นงวดี ถนิมมาลย์ นายปารมี  เสริมศิริมงคล

ระดับอุดมศึกษา  5  คน

No. สังกัด ชื่อ-สกุลสมาชิก ชื่อ-สกุลบุตร-ธิดา
1. โทรทัศน์ช่อง 5 สุทธิวรรณ  ช่วยบำรุง น.ส.ปิยา ช่วยบำรุง
2. นสพ.ประชาชาติธุรกิจ สาโรจน์  มณีรัตน์ นายต่อสกุล  มณีรัตน์
3. “………………………….” สมปอง  แจ่มเกาะ นายปพนวิชญ์  แจ่มเกาะ
4. นสพ.ผู้จัดการรายวัน 360 วัลลภา  เสนาะจิตต์ น.ส.วริษา เสนาะจิตต์
5. “……………………………….” ฤดี  พิริยะพงษ์พันธ์ นายคามนันท์  ชวนธิต